Sudden Attack - Biệt đội thần tốc: Đại chiến khủng bố

:: Games :: Game Online

Go down

Sudden Attack - Biệt đội thần tốc: Đại chiến khủng bố

Bài gửi  truonghaf4 on Wed Apr 23, 2008 8:28 am

Game đứng số 1 Hàn trong 3 năm liền:D

Sudden Attack Online - Đại chiến khủng bố

Sudden Attack là game bắn súng góc nhìn thứ nhất được phát triển bởi GameHi. Game cơ bản khá giống các loại game bắn súng khác như Half life, C.S , ... Tuy không có nhiều sự đổi mới về hệ thống gameplay, nhưng đối với các fan hâm mộ dòng game bắn súng thì ắt hẳn Sudden Attack là một lựa chọn hàng đầu khi hình ảnh và hệ thống item được cải thiện rõ rệt. Hiện tại bên thị trường Game online Hàn Quốc, Sudden Attack liên tục được xếp hạng cao trong thể loại FPS.

Tham gia vào game, người chơi sẽ được chia ra làm 2 đội : Khủng bố (màu đỏ) và Cảnh sát (màu xanh).Trong cùng 1 đội bạn không thể giết lẫn nhau, nhưng bạn có thể tự sát bằng cách thả bom sát bên cạnh mình. Mỗi đội có thể có tối đa là 8 người. Trong Sudden Attack bạn có thể mang 4 loại vũ khí (sẽ là 5 nếu làm nhiệm vụ đặt hoặc tháo bom):

- Vũ khí chính
- Vũ khí phụ
- Dao
- Bom (có thể mang 2 quả nếu sử dụng F401, khá giống ở C.S và HL).

Vũ khí mặc định : Heckler_&26_Koch_USP|C.USP, M16A1|M16, M67 grenade|G400, and KA-BAR|Knife. Nếu bạn đã từng chơi Half life thì chắc sẽ không xa lạ gì với những từ như: Headshot (bắn trúng đầu), Double Kill (giết 2 người 1 lúc), Multi Kill (giết nhiều người 1 lúc) ,Knife Shot (giết bằng dao)...

I/ Game Modes - Kiểu chơi

Có 4 loại game mode trong game : Team death match, bomb/defuse, item retrieval and property defense.

- Team death match : Giết đối phương càng nhiều càng tốt.
- Bomb/defuse : Đội đỏ sẽ đặt mìn để phá vỡ mục tiêu chỉ định, đội xanh phải cố gắng tháo mìn trước khi nó nổ.
- Item retrieval : Xâm nhập và thu hồi lại món đồ theo yêu cầu của nhiệm vụ.
- Property defense : Cả 2 đội phải chiếm vị trí quan trọng trong bản đồ.
ơimg]http://www.game4v.vn/yega/imagehosting/8454743aaae9743a.jpgơ/img]

Thích đọc nhiều hơn thì vào đây http://www.game4v.vn/yega/showthread.php?t=62488
truonghaf4
Mod Game
Mod Game

Nam

Xem lý lịch thành viên

Hướng dẫn chơi Bomb và dùng Radio cho gà !!!

Bài gửi  truonghaf4 on Wed Apr 23, 2008 8:31 am

Những điều mình nói sau đây là cơ bản nhất, nếu ai chưa biết thì làm ơn đọc và làm theo dùm, còn ai biết rồi thì xem sơ qua xem mình có bỏ xót cái gì ko! Tui đảm bảo những điều tui viết ở đoạn giữa và cuối rất nhiều người ko biết:)
Cảm ơn vì đã đọc và làm theo hướng dẫn, mod thấy hay thì dán lên nha,sai sót thì sửa dùm .

1. Bắt buộc phải có tai nghe-headphone, ko phải là loa ngoài nha. Ai ko có thì chỉ là dạng chơi amater, cho dù bắn chính xác đi chăng nữa nhưng vẫn bị chửi vì cái tội ngu...Mà phải đeo đúng bên tai nha, loa trái đeo tai trái, phải đeo bên phải.

2. Xác định đúng mục đích của phe mình:

Red: + Diệt hết quân địch
+ Đặt bom (phải nổ)

Blue: + Diệt hết quân địch
+ Gỡ bom
+ Có ít nhất 1 người sống sót trong 3 phút (mặc định)

3. Xác định được vị trí đặt bom C4>>>thuộc map:
(ảnh chưa chụp...)
+ Nhìn rada
+ Chữ dưới đất
+ hình quả bom trên màn hình
(Vì bom dính nên phải xác định vị trí bom rơi)
+ Bên RED Ấn chuột trái để đặt và bên BLUE giữ lì E để gỡ

Thời gian đặt bom là ~4s
Tg chờ bom nổ là 40s (lưu ý bom nổ mà bên red chạy ko đủ xa thì khi chết sẽ tính là 1 mạng tự vẫn)
Tg gỡ bom là 7s (nếu còn 6s thì khỏi cần gỡ ngồi mà chờ chết đi(angel))
Lưu ý: Bom phải nổ trong vòng 3' của round đấu, ko có kiểu + thêm Tg như trong CF đâu

[SIZE="3"]Một số kinh nghiệm cơ bản cho đặt và gỡ bom[/SIZE]: [SIZE="4"](hot)[/SIZE]

+Ko đc tự ý đặt bom khi chỉ có 1 mình (trừ khi là người cuối cùng), phải chờ đồng đội hỗ trợ hoặc nghe theo lệnh của người có kinh nghiệm nhất đội (nghe lệnh qua radio)

+ Thường Tg phải hoàn thành nhiệm vụ là 3' thế nên trong vòng 2'15s là phải bắt đầu đặt bom.
Nếu như bên BLUE thấy Tg chỉ còn 40s mà chưa thấy Tg đếm ngược Bom nổ thì nên trốn thật kĩ để kiếm trận thắng. Dĩ nhiên, Tg chỉ còn 44s mà bên RED chưa bấm đặt bom thì phải đi lùng tiêu diệt địch trong Tg cho phép.

+ Muốn tìm bom thì nghe headphone sẽ có tiếng tít tít đếm giờ (tiếng ziiiiiiii...gỡ bom) nếu ta đứng gần khu vực bom và ta có thể nhìn thấy đèn đỏ nhấp nháy nếu trờ quá tối. Sau đó ta phải thông báo ngay cho đồng đội qua Radio để nhờ sự trợ giúp.

+Bom đc đặt mà ko nổ thì đội RED sẽ thua nên phải bảo vệ bom đến khi còn 7s thì chạy.

+ Ko có chỗ đặt bom nào là bug game cả, nếu đã nhìn thấy bom thì chắc chắn sẽ có cách gỡ chỉ có điều bạn có biết cách hay ko:)

[SIZE="3"]Sử dụng HeadPhone[/SIZE] [SIZE="4"](hot)[/SIZE]

+ Nghe tiếng bước chân và tiếng súng để xác định vị trí địch

+ Sử dụng Radio (cái này mà sử dụng thành thạo thì bạn sẽ nâng cao trình độ phối hợp của bạn lên nhiêu)

Nói khái quát thì lệnh radio được chia ra làm 3 nhóm sau:
+ Nhóm 1 (Z): nhóm câu ra lệnh
+ Nhóm 2 (X): Nhóm câu thông báo
+ Nhóm 3 (C): Các lệnh khác

Chi tiết 1 vài lệnh radio thông dụng: (dùng vài lần là bạn quen và biết sử dụng đúng chỗ ngay)

Z1 ~ Go go! ~ Tiến lên nào

Z2 ~ Cover Fire ~ Bảo vệ tôi (dùng cho sniper-súng ngắm)

Z3 ~ Fall Back ~ Chạy ngay, ra khỏi vị trí đó

Z4 ~ I need backup ~ Tôi cần hỗ trợ ngay

X1 ~ A Site ~ chú ý khu A,bom ở khu A

X2 ~ B site ~ chú ý khu B, bom ở khu B

X3 ~ Enemy Spotted ~ Có địch

C1 ~ Roger that ~ Đồng ý, Tôi hiểu rồi, Đã nhận đc tín hiệu

C3 ~ Negative ~ Ko được rồi, Tôi ko đồng ý

C4 ~ Nice Shot ~ Bắn hay, Hay quá (nên sử dụng để khích lệ đồng đội nhưng ko nên lạm dụng)

C6 ~ Guard Bom site ~ Bảo vệ Bom

Và 1 số lệnh khác nếu bạn muốn biết:

Z5 ~ Hold position ~ Giữ nguyên vị trí

Z6 ~ Follown me ~ Theo tôi nào

X4 ~ Taking Fire ~ Bắn giúp tôi(??? cái này tôi ko rõ lắm)

X5 ~ Enemy down ~ Địch đã bị hạ

X6 ~ Arena clear ~ Trống trải ko có địch

C2 ~ Ok! let's move out ~ Được rồi, tiến ra ngoài thôi

C5 ~ Bom site entry ~ Tiến đến khu vực bom (nghĩa khác: Đặt bom đê)

Hãy thực hành nhiều vào bạn sẽ thành công ngay thôi:)

Bài này tao tự viết chứ ko coppy đâu:D http://www.game4v.vn/yega/showthread.php?t=71110
truonghaf4
Mod Game
Mod Game

Nam

Xem lý lịch thành viên

- Similar topics

:: Games :: Game Online